โครงการระยะที่ 1 | โครงการระยะที่ 2 | โครงการระยะที่ 3
ระยะที่ 3
คณะกรรมการอำนวยการ (ระยะที่ 3)
ชื่อ-สกุล | ตำแหน่ง/หน่วยงาน | ตำแหน่งในคณะกรรมการ |
1. ผู้อำนวยการสำนักงานการวิจัยแห่งชาติ | ผู้อำนวยการ สำนักงานการวิจัยแห่งชาติ (วช.) |
ที่ปรึกษาคณะกรรมการ |
2. รองศาสตราจารย์ ดร.สุจริต คูณธนกุลวงศ์ | อาจารย์ คณะวิศวกรมศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
ประธาน |
3. ศาสตราจารย์ สุริชัย หวั่นแก้ว | ผู้อำนวยการ ศูนย์ศึกษาสันติภาพและความขัดแย้งจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
รองประธาน |
4. รองศาสตราจารย์ ดร.เจษฏา แก้วกัลยา | อาจารย์ คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตกำแพงแสน |
กรรมการ |
5. นางสาวลดาวัลย์ คำภา | กรรมการ | |
6. ดร.สมชาย ใบม่วง | กรรมการ | |
7. นายวรวุฒิ ตันติวนิช | กรรมการ | |
8. เลขาธิการสำนักงานทรัพยากรน้ำแห่งชาติ | เลขาธิการ สำนักงานทรัพยากรน้ำแห่งชาติ |
กรรมการ |
9. อธิบดีกรมชลประทาน | อธิบดี กรมชลประทาน |
กรรมการ |
10. อธิบดีกรมอุตุนิยมวิทยา | อธิบดี กรมอุตุนิยมวิทยา |
กรรมการ |
11. ผู้แทนสภาอุตสาหกรรมแห่งประเทศไทย | ผู้แทน สภาอุตสาหกรรมแห่งประเทศไทย |
กรรมการ |
12. ผู้อำนวยการกองบริหารทุนวิจัยและนวัตกรรม1 | ผู้อำนวยการกองบริหารทุนวิจัยและนวัตกรรม1 สำนักงานการวิจัยแห่งชาติ (วช.) |
กรรมการ |
13. ผู้อำนวยการหน่วยบริหารจัดการและส่งมอบผลลัพธ์ | ผู้อำนวยการหน่วยบริหารจัดการและส่งมอบผลลัพธ์ สำนักงานการวิจัยแห่งชาติ (วช.) |
เลขานุการ |
14. นักวิเคราะห์นโยบายและแผน | นักวิเคราะห์นโยบายและแผน สำนักงานการวิจัยแห่งชาติ (วช.) |
ผู้ช่วยเลขานุการ |
ผู้บริหารโครงการระยะที่ 3
- รศ.ดร.สุจริต คูณธนกุลวงศ์ Assoc.Prof.Dr.Sucharit Koontanakulvong |
081-6469750 | Sucharit.k@chula.ac.th |
ประธานแผนงานการบริหารจัดการน้ำ ภาควิชาวิศวกรรมแหล่งน้ำ คณะวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
||
- ดร.ศุภิชัย ตั้งใจตรง | 0-2218-2880 | unisearch@chula.ac.th |
ที่ปรึกษา ศูนย์บริการวิชาการแห่งจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
||
- รองศาสราจารย์ ดร.ทวนทัน กิจไพศาลสกุล | 087-076-1119 | tuantan.k@chula.ac.th |
ผู้อำนวยการหน่วยฯ ภาควิชาวิศวกรรมแหล่งน้ำ คณะวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
||
- นางสาวเดือนเพ็ญ ปุณยางกูร | 0-2218-6425 | |
คณะทำงาน ภาควิชาวิศวกรรมแหล่งน้ำ คณะวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
รายชื่อผู้ทรงคุณวุฒิ (ระยะที่ 3)
ขื่อ-นามสกุล/ตำแหน่ง | หน่วยงาน |
1. นางสาวลดาวัลย์ คำภา | สำนักงานคณะกรรมการพัฒนาการเศรษฐกิจและสังคมแห่งชาติ |
2. รศ.ดร.เจษฏา แก้วกัลยา | มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตกำแพงแสน |
3. ศาสตราจารย์ สุริชัย หวั่นแก้ว | จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
4. ดร.สมชาย ใบม่วง | |
5. คุณวรวุฒิ ตันติวนิช | กรมทรัพยากรธรณี |
6. นางวันเพ็ญ แก้วแกมทอง | การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย |
7. ดร.วัชระ เสือดี | สำนักงานทรัพยากรน้ำแห่งชาติ |
8. นายสมชาย หวังวัฒนาพานิช | สภาอุตสาหกรรม |
9. นายธันยพัฒน์ มั่นณิชนันท์ | สภาอุตสาหกรรม |
10. ดร.ธเนศร์ สมบูรณ์ | กรมชลประทาน |